foto1
Stage Pro-sound
foto1
Stage Pro-lighting
foto1
Tube Amplifier
foto1
Disco Bar
foto1
Karaoke & Bistro Systems
e-mail: soundlightingvn@gmail.com
Phone: +84 903 923 527
Welcome, Guest
Username: Password: Remember me

TOPIC: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 24 Feb 2014 13:54 #1591

• 10
  • 10's Avatar
  • Moderator
  • Thank you received: 47
đúng rồi bạn.bạn nhìn mà biết vẽ bằng gì thì cũng kg phải thợ điện nước bình thường :laugh: .mình cũng kg chuyên lắm ,mày mò tí cho thỏa cái thú thôi. bạn lên mạng tải thư viện tube cho nó có tất cả đấy bạn.
The administrator has disabled public write access.

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 25 Feb 2014 00:36 #1592

• ngvtanhb
  • ngvtanhb's Avatar
  • Gold Boarder
Hi anh 10@.
Cũng mang máng lại cái thời sv cả chục năm rồi, giờ làm bấy bá nghề, làm "thợ vịn" cũng hết 5 năm nên giờ chẳng nhớ gì bên Egle, chắc bữa nào, mò lại cái soft có hình Con Ó này thử, Thấy Egle thể hiện lớp linh kiện đẹp quá.

Anh đã chạy cái Tone control anh úp chưa ? nhìn hoành tráng quá :laugh:

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 25 Feb 2014 23:35 #1595

• 10
  • 10's Avatar
  • Moderator
cái mạch này mình sài lâu rồi.nhge cũng khá.có thể đánh cho bán dẫn khi sử dụng bóng trở kháng thấp.nghe cũng ok lắm. cái chính là linh kiện dễ tìm.nghe dịu dàng không chói như mấy opam.
bạn cứ ráp thử và cảm nhận.
The following user(s) said Thank You: ngvtanhb

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 06 Mar 2014 22:19 #1627

• ngvtanhb
  • ngvtanhb's Avatar
  • Gold Boarder
Hi Bác @10.
Kiếu lỗi cho em vào đây để bàn luận về Pre nhé,
Có lẽ, em chọn cách cầu toàn, giữ vững và kiểm soát sân nhà, còn tấn công giao việc cho Filippo Inzaghi lót ổ thế là xong, khi cần thiết thì kết liễu đối phương, Còn tình hình không quá bí bách em sẽ "bay bướm".
Như vậy, giờ Pre, em sẽ bàn luận với anh @DTHien và dự định làm cái sê-ma pre của trang Chủ, Sau này ok rồi, thì tiki-taka đến mạch của anh nếu cần thì ăn quạ, kiếm penti. Lúc đó, anh khóa máy em cũng tìm ra à :woohoo: :woohoo:
(có gì đổ thừa Chú Phúc sau - Quan có chủ, nợ có đầu, thế đó ). Chắc tiêu CHú Phúc rồi) :woohoo: :woohoo:

Anh @TDHien, hình trang chử, cắt lại lấy 1 kênh thì nó thế này, đầy đủ 3 "núm", Anh muốn vặn "núm" nào tùy anh, To nhỏ do anh chọn.
Sơ đồ chấm phết lại cho nó có màu mè tý. Ở đây sơ đồ là 2 nữa con 12AX. Tính vị chi một kênh là 1 bóng 12AX7. Nếu anh chọn cái nửa đầu tiên theo số màu đỏ (chân 1 : plate, chân 2 : Grid, chân 3 : Cathod) thì nửa còn lại chọn màu đỏ luôn (tương ứng chân 6 :plate, chân 7 : Grid, chân 8 : Cathod)
Nó có 2 jack cắm, bỏ 1 ra đi, nên tiết kiệm 1 con R=68k. :)
Nguồn Plate trên sơ đồ là 300VCD, có thể "quất" 250V.
Dĩ nhiên áp đốt tim là có gắn vào. Với cặp chân : 4 và 5 điện áp 12,6 VAC, chân 9 bỏ trống. Nếu anh đấu áp tim là 6,3VAC thì : Chân 4,5 đấu tắt lại thì một chân. Rồi câu 2 dây 6,3VAC vô chân 9 và chân 4,5
Sơ đồ :

Em thì nửa mùa lắm, như liều khiết lù là em, đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai.
Em bàn như vậy thôi à. Anh có ý kiến gì hay, cho em biết với, Ném đá tội em. Em thích để làm, chứ mua bộ Ampli đè cũ Nhật có 10 củ, hay cái Dynaco st70 còn mới ken 14 củ. Thì nhịn đói, buổi trưa không la cà, hẹn hò, thì 5 tháng cũng mua được :evil:. Mà làm thì xấu em cũng chịu hơn hết em biết nó là cái gì, mà dạo này đi đâu cũng nghe bàn luận hết :blush: :blush:

PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 06 Mar 2014 22:51 #1629

• TDHien59
  • TDHien59's Avatar
  • Gold Boarder
  • Thank you received: 28
Anh chọn hình đầu còn tôi chọn hình 3 chúng ta cùng làm. Hình 3 có tới 4 volume, thêm tiếng Trung vặn thoải mái, nếu dùng loại Volume đơn thì là 8 cái tha hồ chỉnh như hát Karaoke.
Vụ chân đèn đốt tim coi như xong. Dùng 12,6V thì dòng nhỏ và ngược lại dùng 6,3V thì dòng lớn.

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 06 Mar 2014 23:54 #1630

• ngvtanhb
  • ngvtanhb's Avatar
  • Gold Boarder
Hi anh @DTHien58
Vâng, anh làm mạch thứ 3.
Thì ra anh chọn mạch nhiều '' núm''. Emm thì giờ thấy nhiều '' núm'' cũng vãi
Tối tối em vặn 2 '' núm'' khi mở nhạc thôi. Volumne với bass. :laugh:
Làm có úp hình cho em chim nguỡng với nhé

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 07 Mar 2014 00:46 #1631

• 10
  • 10's Avatar
  • Moderator
ngvtanhb wrote:
Hi Bác @10.
Kiếu lỗi cho em vào đây để bàn luận về Pre nhé,
Có lẽ, em chọn cách cầu toàn, giữ vững và kiểm soát sân nhà, còn tấn công giao việc cho Filippo Inzaghi lót ổ thế là xong, khi cần thiết thì kết liễu đối phương, Còn tình hình không quá bí bách em sẽ "bay bướm".
Như vậy, giờ Pre, em sẽ bàn luận với anh @DTHien và dự định làm cái sê-ma pre của trang Chủ, Sau này ok rồi, thì tiki-taka đến mạch của anh nếu cần thì ăn quạ, kiếm penti. Lúc đó, anh khóa máy em cũng tìm ra à :woohoo: :woohoo:
(có gì đổ thừa Chú Phúc sau - Quan có chủ, nợ có đầu, thế đó ). Chắc tiêu CHú Phúc rồi) :woohoo: :woohoo:

Anh @TDHien, hình trang chử, cắt lại lấy 1 kênh thì nó thế này, đầy đủ 3 "núm", Anh muốn vặn "núm" nào tùy anh, To nhỏ do anh chọn.
Sơ đồ chấm phết lại cho nó có màu mè tý. Ở đây sơ đồ là 2 nữa con 12AX. Tính vị chi một kênh là 1 bóng 12AX7. Nếu anh chọn cái nửa đầu tiên theo số màu đỏ (chân 1 : plate, chân 2 : Grid, chân 3 : Cathod) thì nửa còn lại chọn màu đỏ luôn (tương ứng chân 6 :plate, chân 7 : Grid, chân 8 : Cathod)
Nó có 2 jack cắm, bỏ 1 ra đi, nên tiết kiệm 1 con R=68k. :)
Nguồn Plate trên sơ đồ là 300VCD, có thể "quất" 250V.
Dĩ nhiên áp đốt tim là có gắn vào. Với cặp chân : 4 và 5 điện áp 12,6 VAC, chân 9 bỏ trống. Nếu anh đấu áp tim là 6,3VAC thì : Chân 4,5 đấu tắt lại thì một chân. Rồi câu 2 dây 6,3VAC vô chân 9 và chân 4,5
Sơ đồ :

Em thì nửa mùa lắm, như liều khiết lù là em, đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai.
Em bàn như vậy thôi à. Anh có ý kiến gì hay, cho em biết với, Ném đá tội em. Em thích để làm, chứ mua bộ Ampli đè cũ Nhật có 10 củ, hay cái Dynaco st70 còn mới ken 14 củ. Thì nhịn đói, buổi trưa không la cà, hẹn hò, thì 5 tháng cũng mua được :evil:. Mà làm thì xấu em cũng chịu hơn hết em biết nó là cái gì, mà dạo này đi đâu cũng nghe bàn luận hết :blush: :blush:

các bạn cứ mầm tới đi.mạch nào cũng có hay có dở của nó cả.có tự làm mới biết nỗi thấu khổ của nhà sản xuất nhỉ.nhưng mà nhiều khi làm cái amp xong ngồi tính tỉ mỉ thấy oải.sao hồi đó biết bỏ cha 10 củ mua cho khỏe.tuy nhiên cái gì cũng có giá của nó cả.ngồi mát ăn bát vàng thì đâu thấy được cái hay của nó bạn nhỉ.mình thì theo tiêu chí tự thân vận động chả mua đồ hãng bao giờ nên nghe cái nào làm xong cũng thấy hay hơn đồ mua. :laugh:
-với mạch trên nếu bạn ráp nên chạy 300-330v cho 12ax7.nếu dùng mấy cây đèn nga thì 250v ok.chứ 12ax7 chạy votl thấp nghe thiếu viagless lắm.
-mọi thắc méc khác bác chủ nhiều kinh nghiệm sẽ hỗ trợ bạn thành công.
chúc mọi người mau có đồ chơi mới. :lol:
The following user(s) said Thank You: ngvtanhb

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 07 Mar 2014 01:02 #1632

• ngvtanhb
  • ngvtanhb's Avatar
  • Gold Boarder
Hi anh @10.
Cám ơn anh mách bảo nhé. Vậy ráng nâng lên 300v
Làm thì xấu. Kệ nó. Tây nó ăn san vít nó mới gật gù, mình ăn bánh da lợn
Cứ khen ngon thì ai xem miệng cũng ganh tỵ à :lol:

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 07 Mar 2014 13:12 #1633

• TDHien59
  • TDHien59's Avatar
  • Gold Boarder
  • Thank you received: 28
Đang chết dở với mạch thứ ba đây, nghe các anh nói 12AX7 chạy điện thế cao nên ráng lắp cho đủ 360V. Quấn nguồn với choke khoảng 6 nghìn vòng đau lưng lắm đây.

Re: PRE TONE control HAY-DỄ -RẺ 09 Mar 2014 15:15 #1653

• ngvtanhb
  • ngvtanhb's Avatar
  • Gold Boarder
Hi anh @DTHien59
Phần quấn biến thế, anh qua toipc Quấn Biến Thế giúp em nhé. Bên này, bàn tán Pre thôi Anh ha
Pre của anh, tới đâu rồi. Ổn chứ :lol:
Moderators: 10
Time to create page: 0.111 seconds

Ad 800x100

MISCELLANEOUS ITEMS

Ai đang truy cập

We have 44 guests and no members online

03315961
Hôm nay
Hôm qua
Tất cả
450
636